babban_banner

Labarai

A cikin masu zuwa za mu yi nufin taimakawa wajen bayyana yadda iskar nitrogen ta kan yanar gizo ke amfana da masana'antar shirya kayan abinci wajen kiyaye sabo, ingancin abinci, da mutunci ta wannan labarin.

1. Abubuwan Gas Na Nitrogen:

Gas na Nitrogen na musamman ne, kuma halayensa na zahiri sun sa ya fi dacewa da sarrafa abinci.Gas na Nitrogen ba shi da ƙarfi a cikin yanayi, baya amsawa da kayan abinci, kuma yana adana ƙamshi da ɗanɗano.Yana da kyau sosai wajen kawar da sauran iskar gas waɗanda ke haifar da iskar shaka ko tallafawa ci gaban ƙwayoyin cuta.

2. Amincewar FDA don amfani a cikin marufi na abinci:

An yarda da iskar Nitrogen kuma ana amfani da shi ƙarƙashin ingantattun hanyoyin masana'antu.FDA ta amince da amfani da ita kuma tana ɗaukar nitrogen a matsayin iskar GRAS 'Gaba ɗaya Gane As Safe'.Wannan yana nufin zubar da sinadarin nitrogen da aka yi amfani da shi a cikin marufi na abinci yana da lafiya a gare ku.

3. Rayuwa shiryayye na samfur yana ƙaruwa:

Kwayoyin cuta suna buƙatar iskar oxygen don bunƙasa.Tsaftace marufi na abinci tare da nitrogen yana kawar da iskar oxygen, kuma babu wata hanya don mold, mildew, ko ƙwayoyin cuta masu cutarwa su lalata samfurin da zarar ya fita daga wurin aikin ku.

4. Yana kiyaye ingancin abinci:

Danshi na iya lalata kayan abinci.Nitrogen ya bushe, kuma ya mamaye dukkan sararin sarari a cikin kunshin abinci.Wannan yana tabbatar da cewa babu damar shigar danshi, don haka ba kwa buƙatar damuwa game da lalata abinci saboda wannan.

5. Yana tabbatar da ingancin kayan abinci:

Kayayyaki kamar wafers, guntun dankalin turawa, da sauran kayan abinci suna karye saboda gogayya da aka samu lokacin da kunshin ke kan tafiya.Nitrogen yana aiki kama da buffer kuma yana ba da shingen da aka gina don kiyaye kayan abinci daidai lokacin tafiya.

6. Ƙirƙirar yanayi mai matsi don ingantaccen marufi na abinci:

Oxygen an san shi yana lalata kayan abinci saboda riba mai yawa ko asarar danshi.Duk da haka, iskar nitrogen iskar gas ce mai tsafta, rashin aiki da bushewa a yanayi.Bayan ƙara iskar nitrogen a cikin marufi, ana cire iskar oxygen a cikin tsari.Wannan tsari na tsaftace marufi na abinci tare da nitrogen don kawar da iskar oxygen yana taimakawa wajen ci gaba da samar da sabo na tsawon lokaci.

7. Inganta marufi tare da samar da nitrogen a kan shafin:

Ƙirƙirar nitrogen a kan wurin cikin sauƙi yana maye gurbin siyan gargajiya na manyan silinda don dorewar masana'antar abinci, sarrafawa, ko marufi.Ƙirƙirar nitrogen a kan rukunin yanar gizon yana ƙarfafa kasuwancin su daina dogaro kan bayarwa mai tsada, ajiya, da wadatar nitrogen.Hakanan yana adana kuɗi da yawa waɗanda zaku iya amfani da su don haɓaka kasuwancin gaba.Ƙirƙirar nitrogen a kan wurin don masana'antar shirya kayan abinci kuma yana tabbatar da cewa kamfanin yana sarrafa tsabtar gas kuma yana da takamaiman buƙatun su.


Lokacin aikawa: Agusta-30-2022