babban_banner

Labarai

Mutane da yawa sun sayi Oxygen Concentrators don amfanin kansu saboda ƙarancin gadaje na asibiti tare da iskar oxygen a birane da yawa.Tare da shari'o'in Covid, an sami hauhawar cututtukan fungus (mucormycosis) ma.Ɗaya daga cikin dalilan wannan shine rashin kulawa da kamuwa da cuta da kulawa yayin amfani da iskar oxygen.A cikin wannan labarin mun rufe tsaftacewa, tsaftacewa da kuma kula da daidaitattun abubuwan oxygen don kauce wa cutar da marasa lafiya.

Tsaftacewa & Kamuwa da Jikin Waje

Ya kamata a tsaftace murfin na'urar a mako-mako & tsakanin marasa lafiya biyu daban-daban suna amfani da su.

Kafin tsaftacewa, kashe injin kuma cire haɗin ta daga tushen wutar lantarki.

Tsaftace waje da rigar datti da sabulu mai laushi ko mai tsabtace gida sannan a shafe shi bushe.

Yana lalata kwalbar humidifier

Kada a taɓa amfani da ruwan famfo a cikin kwalbar humidifier;yana iya zama sanadin kamuwa da cuta.Za a iya samun ƙwayoyin cuta da ƙananan ƙwayoyin cuta waɗanda za su shiga cikin huhun ku kai tsaye ta cikin

Koyaushe yi amfani da ruwa maras kyau / bakararre kuma canza ruwan kowace rana gaba ɗaya (ba kawai sama ba)

A zubar da kwalbar humidifier, a wanke ciki da waje da sabulu da ruwa, kurkure da maganin kashe kwayoyin cuta, sannan a bi da ruwan zafi da kurkure;sa'an nan kuma sake cika kwalbar humidification da ruwa mai laushi.Lura cewa wasu umarnin masana'anta don amfani suna buƙatar kwalaben humidifier a wanke kullun tare da bayani na ruwa sassa 10 da vinegar guda ɗaya azaman maganin kashe kwayoyin cuta.

A guji taɓa cikin kwalbar ko murfi bayan an tsaftace ta kuma a kashe ta don hana kamuwa da cuta.

Cika sama da layin 'Min' da ɗan ƙasa da matakin 'Max' da aka nuna akan kwalbar.Ruwan da ya wuce kima zai iya haifar da ɗigon ruwa a cikin iskar oxygen kai tsaye zuwa hanyar hanci, yana cutar da majiyyaci.

Aƙalla sau ɗaya a mako don majiyyaci iri ɗaya da tsakanin marasa lafiya biyu, yakamata a shafe kwalbar humidifier ta hanyar jiƙa a cikin maganin antiseptic na mintuna 30, kurkura da ruwa mai tsabta kuma a bushe gaba ɗaya a cikin iska kafin amfani da shi.

Ruwa mara tsabta da rashin ingantaccen tsabtace kwalabe na humidifier an ce suna da alaƙa da haɓaka cututtukan mucormycosis a cikin marasa lafiya na Covid.

Gujewa Gurbatar Hancin Cannula

Ya kamata a zubar da cannula na hanci bayan amfani.Ko da irin wannan kulawar mai haƙuri ya kamata a ɗauka cewa cannula na hanci tsakanin amfani yayin sauyawa ko daidaitawa, bai kamata ya sami hulɗa kai tsaye tare da yuwuwar gurɓataccen wuri ba.

Kwayoyin cannula na hanci sukan zama gurɓata lokacin da marasa lafiya ba su kare cannula da kyau tsakanin amfani ba (watau barin cannula na hanci a ƙasa, kayan daki, kayan gado, da sauransu).Sannan majiyyaci ya mayar da gurbacewar hancin cannula a cikin hancinsa kuma kai tsaye ya tura wasu ƙwayoyin cuta masu iya kamuwa da cuta daga waɗannan saman zuwa jikin mucous membranes na cikin hancinsu, yana jefa su cikin haɗarin kamuwa da cutar numfashi.

Idan cannula ya yi kama da ƙazanta, canza shi nan da nan zuwa wani sabo.

Maye gurbin Oxygen Tubing & sauran na'urorin haɗi

Kashe kayan amfani da iskar oxygen da aka yi amfani da su kamar cannula na hanci, bututun oxygen, tarkon ruwa, bututun tsawo da sauransu, ba su da amfani.Suna buƙatar maye gurbinsu da sabbin kayayyaki marassa lafiya a mitar da aka bayyana a cikin umarnin masana'anta don amfani.

Idan masana'anta bai ayyana mitar ba, canza cannula na hanci kowane mako biyu, ko fiye da sau da yawa idan ya bayyana a fili ko rashin aiki (misali, yana toshe tare da ɓoyewar numfashi ko kuma masu moisturizers da aka sanya a cikin hanci ko kuma yana da murɗawa da lanƙwasa).

Idan an sanya tarkon ruwa a cikin layi tare da bututun iskar oxygen, duba tarkon kullun don ruwa kuma babu komai kamar yadda ake buƙata.Sauya bututun iskar oxygen, gami da tarkon ruwa, kowane wata ko fiye akai-akai kamar yadda ake buƙata.

Tace Tsaftace a cikin Ma'aunin Oxygen

Ɗaya daga cikin mahimman sassa na lalata abubuwan da ke tattare da iskar oxygen shine tsaftacewar tacewa.Dole ne a cire tacewa, a wanke da sabulu da ruwa, a wanke kuma a bushe sosai kafin a maye gurbin.Duk masu tattara iskar oxygen suna zuwa tare da ƙarin tacewa wanda za'a iya sanyawa yayin da ɗayan yana bushewa da kyau.Kada a taɓa amfani da matattara mai ɗanɗano/jik.Idan ana amfani da na'ura akai-akai, dole ne a tsaftace tace aƙalla kowane wata ko fiye akai-akai dangane da yadda yanayin yake da ƙura.Duban gani na ragar tacewa / kumfa zai tabbatar da buƙatar tsaftace shi.

Tace mai toshewa na iya yin tasiri ga tsaftar iskar oxygen.Kara karantawa game da matsalolin fasaha da za ku iya fuskanta tare da masu tattara iskar oxygen.

Tsaftar Hannu - Mafi mahimmancin Mataki a cikin rigakafin cututtuka da kamuwa da cuta

Tsaftar hannu yana da mahimmanci ga kowane kulawa da rigakafi.Yi aikin tsaftace hannu da kyau kafin da bayan kulawa ko kawar da duk wani kayan aikin kwantar da numfashi ko kuma za ka iya haifar da gurɓata wata na'ura mara kyau.

Kasance lafiya!A zauna lafiya!

 


Lokacin aikawa: Fabrairu-01-2022