babban_banner

Labarai

Oxygen iskar gas mara ɗanɗano, mara wari kuma mara launi wanda ke da matuƙar mahimmanci ga halittu masu rai'jiki don ƙone kwayoyin abinci.Yana da mahimmanci a kimiyyar likitanci da ma gaba ɗaya.Don kiyaye rayuwa a duniya, oxygen'ba za a iya watsi da martabar ba.Idan babu numfashi, babu wanda zai iya rayuwa.Kowane dabbar dabba na iya zama da rai ba tare da ruwa da abinci na kwanaki ba amma BA tare da iskar oxygen ba.Oxygen iskar gas ce da ke da aikace-aikacen masana'antu, likitanci da kuma nazarin halittu marasa adadi.Yayin da muke kera injinan iskar oxygen na likita ta amfani da mafi kyawun kayan aikin asibitoci, muna samun tambayoyi da yawa game da dalilin da ya sa yake da ma'ana ga asibiti don saka hannun jari a injin janareta na iskar oxygen.

Me yasa oxygen yake da mahimmanci haka?

A cikin jikin mutum, oxygen yana da ayyuka da ayyuka daban-daban don takawa.Oxygen yana shiga cikin jini a cikin huhu kuma ana jigilar shi zuwa kowane tantanin halitta na jiki.Oxygen'Ba za a iya yin watsi da gudummawar da ke bayarwa don kiyaye ayyukan sinadarai marasa adadi ba.A cikin numfashi da metabolism na halittu masu rai, oxygen yana taka muhimmiyar rawa.Hakanan, iskar oxygen tana taka muhimmiyar rawa a cikin oxidization na abinci don sakin makamashin salula.

A ce mutum ya kasa numfashi a cikin iskar oxygen matakin da ya dace, zai iya haifar da cututtuka daban-daban kamar girgiza, cyanosis, COPD, numfashi, farfadowa, zubar da jini mai tsanani, carbon monoxide, rashin numfashi, barci mai barci, numfashi na numfashi ko kama zuciya, gajiya mai tsanani. da sauransu. Don magance waɗannan yanayi a cikin marasa lafiya, asibitoci suna buƙatar iskar oxygen musamman ƙera don aikace-aikacen likita.Hakanan ana ba da maganin O2 ga marasa lafiya da ke da iska ta wucin gadi.Don saduwa da waɗannan buƙatun, mafi kyawun zaɓi ga asibitoci shine shigar da nasu tsire-tsire na iskar oxygen a wurin.

Kamar yadda asibitoci ke buƙatar mafi girman ma'auni na inganci da tsabtar iskar oxygen, ya zama wajibi a gare su su shigar da injin samar da iskar oxygen wanda zai iya samar da iskar oxygen mai tsabta.Ta hanyar shigar da janareta a kan rukunin yanar gizon, asibitoci suna kawar da jinkirin da ke tattare da isar da iskar gas wanda, wani lokaci, zai iya zama mai tsada, musamman a yanayin gaggawa.

Shin iskar oxygen da aka samar a cikin injin janareta na iskar oxygen mai tsafta kuma daidai yake da iskar silinda?

Oxygen da injin ɗinmu ke samarwa yana amfani da tsarin PSA (matsawa ta matsa lamba).Anyi amfani da wannan tsari don samar da iskar oxygen a matakin likita tun shekarun 1970 kuma fasaha ce ta balagagge kuma ingantaccen tsari.Ana amfani da sieves na kwayoyin halitta na Zeolites don raba abubuwan da ke cikin iska kamar nitrogen, oxygen, carbon dioxide, carbon monoxide, da sauransu. Argon da oxygen ba za su iya rabuwa cikin sauƙi ba, don haka iskar oxygen daga wannan shuka zai ƙunshi argon kuma.Koyaya, argon ba shi da ƙarfi kuma baya shafar jikin ɗan adam lokacin da aka ba shi da iskar oxygen.Yana kama da numfashi nitrogen (78% na yanayi shine nitrogen).Nitrogen kuma ba shi da ƙarfi, kamar argon.A zahiri, iskar oxygen da ɗan adam ke shaka shine kawai 20-21% a cikin yanayi tare da ma'auni na nitrogen.

Oxygen da ke zuwa a cikin silinda yana da tsabta 99%, kuma ana samar da shi a cikin adadi mai yawa ta amfani da tsarin rabuwa na cryogenic.Koyaya, kamar yadda aka bayyana a baya, ana iya amfani da iskar oxygen da iskar oxygen daga injin mu ba tare da damuwa ba.

Shin akwai fa'idodin kasuwanci don shigar da janareta na iskar oxygen a asibiti?

A mafi yawan lokuta, amsar mai sauƙi za ta zama e.Hana manyan biranen da ke da wadatattun masu samar da silinda, farashin silinda ya yi yawa sosai kuma yana zubar da kowane asibiti ko wuraren kiwon lafiya.'kudi akai-akai a kowane wata.Bugu da ƙari, masu aiki suna ba da gudummawa't yawanci jira silinda su sami fanko kafin su canza su kafin lokacin dare don guje wa ciwon silinda ba komai a tsakiyar dare.Wannan yana nufin ana mayar da iskar oxygen da ba a yi amfani da shi ba ga ɗan kasuwa duk da cewa an biya shi.

Ƙungiyarmu ta tallace-tallace tana taimaka wa wuraren kiwon lafiya don yin lissafin Komawa kan Zuba Jari (ROI), kuma mun gano cewa a cikin fiye da 80% na lokuta, asibiti ko gidan kulawa za su dawo da jarin su a cikin ƙasa da shekaru 2.Tare da masu samar da iskar oxygen ɗinmu suna rayuwa na shekaru 10+, wannan babban saka hannun jari ne mai fa'ida ga kowane wurin likita don yin.

ta yaya kuma wurin likita zai amfana daga shigar da iskar oxygen a kan wurin?

Akwai fa'idodi da yawa, kuma muna gabatar da su a ƙasa:

Tsaro

Oxygen janareta yana samar da iskar gas a ƙananan matsi kuma yana adana ɗan ƙaramin adadin ajiya a cikin ƙwararrun tankunan ajiya.Don haka, an rage haɗarin konewar iskar oxygen.

Akasin haka, silinda na iskar oxygen suna da iskar oxygen mai yawa a cikin silinda ɗaya, wanda aka matsa zuwa matsa lamba sosai.Gudanar da silinda na yau da kullun yana gabatar da haɗarin ɗan adam da haɗarin maimaita gazawar damuwa, yana haifar da yanayi mai haɗari.

Lokacin shigar da janareta na iskar oxygen a wurin, sarrafa silinda yana raguwa sosai, kuma wurin likita yana inganta amincinsa.

sarari

Masu samar da iskar oxygen suna ɗaukar sarari kaɗan.A yawancin lokuta, ɗakin ajiyar silinda da manifold ya isa don shigar da shukar iskar oxygen kuma.

Idan babban asibiti shine tankin oxygen na ruwa, babban adadin sarari yana ɓacewa saboda ƙa'idodin doka.Ana iya dawo da wannan sarari ta hanyar canzawa zuwa shukar iskar oxygen a wurin.

Rage nauyin gudanarwa

Silinda na buƙatar yin oda akai-akai.Da zarar an karɓi silinda, to ana buƙatar auna su kuma a tabbatar da adadinsu.Duk wannan nauyin gudanarwa an kawar da shi tare da injin samar da iskar oxygen a kan shafin.

pkwanciyar hankali

Mai kula da asibiti's da injiniyan halittu'Babban damuwa shine kurewa na silinda iskar oxygen a cikin lokuta masu mahimmanci.Tare da janareta na iskar oxygen a wurin, ana samar da iskar gas ta atomatik 24×7, kuma tare da tsarin ajiya da aka ƙera a hankali, asibitin ba zai ƙara damuwa da tafiya fanko ba.

KAMMALAWA

Shigar da injin samar da iskar iskar oxygen yana da ma'ana ga asibitoci saboda iskar oxygen magani ce mai ceton rai, kuma kowane asibiti dole ne ya kasance yana da shi kullun.An sami wasu lokuta kaɗan lokacin da asibitoci ba su da matakin da ake buƙata na ajiyar iskar oxygen a cikin wuraren su, kuma sakamakon hakan ya yi muni sosai.ShigarwaSihbudetsire-tsire masu samar da iskar oxygen suna sa asibitoci su kuɓuta daga damuwa na ƙarewar iskar oxygen kowane lokaci.Generators ɗinmu suna da sauƙin aiki kuma suna buƙatar kaɗan zuwa babu kulawa.


Lokacin aikawa: Agusta-09-2022