Oxygen iskar gas ce mara wari, mara ɗanɗano, mara launi wacce ke kewaye da mu a cikin iskar da muke shaka.Yana da mahimmancin amfani mai ceton rai ga duk mai rai.Amma Coronavirus ya canza duk yanayin yanzu.
Oxygen na likita magani ne mai mahimmanci ga marasa lafiya waɗanda matakin iskar oxygen ɗin jininsu ke raguwa.Har ila yau, magani ne mai mahimmanci don cutar zazzabin cizon sauro, ciwon huhu da sauran matsalolin lafiya.Koyaya, lokuttan da ba a taɓa yin irin su ba sun koya mana cewa ba safai ba ne ga mutanen da suka fi bukata.Kuma, idan yana samuwa a wani wuri, sau da yawa yana da tsada ga masu karamin karfi da kuma damuwa gaba ɗaya.
Kafofin watsa labarai na cutar ta COVID-19 ta haifar da fargaba game da rugujewar cibiyar kiwon lafiya a Indiya.Karancin gadaje na ICU ko masu ba da iska na gaske ne amma haɓaka gadaje ba tare da daidaita tsarin iskar oxygen ba ba zai taimaka ba.Abin da ya sa duk cibiyoyin kiwon lafiya dole ne su mai da hankali kan haɓaka tsarin iskar oxygen na likita da shigar da janareta a kan rukunin yanar gizon da ke ba da iskar oxygen ba tare da katsewa ba a duk lokacin da ake buƙata.
Fasahar PSA (Matsawa Swing Adsorption) zaɓi ne mai amfani don samar da Oxygen a kan yanar gizo don amfanin Likita kuma ana amfani dashi fiye da shekaru 30 a cikin masana'antar likitanci.
Ta yaya Likitan Oxygen Generators ke aiki?
Ambient iska yana da 78% Nitrogen, 21% Oxygen, 0.9% Argon da kuma 0.1% na sauran iskar gas.MVS on-site Medical Oxygen Generators raba wannan oxygen daga Compressed Air ta hanyar da ake kira Pressure Swing Adsorption (PSA).
A cikin wannan tsari, an raba nitrogen, wanda ya haifar da 93 zuwa 94% oxygen mai tsabta a matsayin sakamakon gas na samfurin.Tsarin PSA ya ƙunshi hasumiya mai cike da zeolite, kuma ya dogara da gaskiyar cewa iskar gas iri-iri suna da dukiyar da za a ja hankalinsu zuwa ƙasa mai ƙarfi daban-daban ƙasa ko fiye da ƙarfi.Wannan yana faruwa tare da nitrogen, kuma N2 yana sha'awar zeolites.Yayin da iskar ke matsawa, N2 yana takure a cikin cages crystalline na zeolite, kuma iskar oxygen ba ta da yawa kuma ta wuce zuwa iyakar mafi girman gadon zeolite kuma a ƙarshe an dawo da shi a cikin tankin buffer oxygen.
Ana amfani da gadaje na zeolite guda biyu tare: Ɗaya yana tace iska a ƙarƙashin matsin lamba har sai ya jiƙa da nitrogen yayin da iskar oxygen ke wucewa.Tace ta biyu ta fara yin haka yayin da na farko ya dawo yayin da ake fitar da nitrogen ta hanyar rage matsi.Zagayowar tana maimaita kanta, tana adana iskar oxygen a cikin tanki.
Lokacin aikawa: Dec-27-2021